Windom RBThai
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

How to Etranscode

Go down

How to Etranscode Empty How to Etranscode

ตั้งหัวข้อ by Ryosuke Thu May 03, 2012 6:46 pm

หลายคนสงสัยเกี่ยวกับไฟล์ภาพ นามสกุล png ของเกมวินดอมว่าทำไมถึงเปิดดูไม่ได้ หรือ อยากจะหาภาพใหม่ๆไปใส่ในเกมก็ทำไม่ได้ วันนี้กระผมมีโปรแกรมมานำเสนอ (ขอบคุณทางเว็บ lash.netne ครับ)

Download Here

How to Etranscode 6m1d1

หน้าตาโปรแกรม

How to Etranscode Itrf2

หลักๆใช้แค่ 3 ปุ่มครับ ตามที่ทำหมายเลขไว้เลย

มาเริ่มวิธีใช้กันก่อนดีกว่า

กดที่เลข 1 ครับ (ตามภาพที่ทำไว้)

How to Etranscode 9bl83

แล้วเลือกรูปที่เราต้องการ

How to Etranscode 3yrl4

แล้วกดเลข 2 ตามภาพครับ

ป.ล. เลข 3 ไว้ดูภาพ ไม่จำเป็นหรอกครับ ฮ่าๆ

How to Etranscode Ci405

เท่านี้เราก็ดูภาพ TextTure ได้แล้ว

วิธีการใส่รูปก็ง่ายๆ

How to Etranscode Nfsd6

หารูปที่เราต้องการ ในนี้ผมขอสาธิตจากเกม LF2 SD Gundam Seed ละกัน ผมจะเอาภาพที่ติ๊กไว้มาทำเป็นบูสเตอร์

ก่อนอื่นต้องแปลงไฟล์เป็นนามสกุลที่กำหนดในเกม ในเกมนี้ บูสเตอร์ต้องเป็นไฟล์ png ก็แปลงไฟล์ซะ

จากนั้นให้ตั้งชื่อตามที่เกมกำหนด ในที่นี้บูสเตอร์คือ burner [ไม่ใช่ X Berner นะ - -"]

จากนั้นเปิดโปรแกรม กดเลข 1 เลือกภาพที่เราทำการจัดเตรียมไว้ แล้วกดเลข 2 ภาพก็จะเป็นตามที่เกมกำหนด

(คลิกดูไม่ได้นั้นเอง) แล้วก็ไปใส่ในโฟร์เดอร์เกม แล้วก็เข้าเกมดูผล

How to Etranscode Qjk57

สังเกตุดังรูปเราสามารถแก้พื้นหลังแล้วก็รูปหุ่นด้วยโปรแกรมนี้

และยังสามารถแก้ LOGO บีม หรืออื่นๆได้อีกด้วย (แน่นอนจะแก้แผนที่ก็ย่อมได้ - -")

How to Etranscode 3vo98

ลองเข้าเกมดูบูสเตอร์ ปรากฏว่า ออกมาใช้ได้จริงดังรูป ฮ่าๆ

วันนี้พอแค่นี้ก่อน ขอให้มีความสุขในวันคริสมาส และ วันปีใหม่นะครับ!!
โหลดที่นี่
Ryosuke
Ryosuke

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน