Windom RBThai
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วิธีแก้ปัญหา (เบื้องต้น) อ่านก่อนโพส

Go down

02052012

ตั้งหัวข้อ 

วิธีแก้ปัญหา (เบื้องต้น) อ่านก่อนโพส Empty วิธีแก้ปัญหา (เบื้องต้น) อ่านก่อนโพส

ทุกครั้งผมจะเจอบ่อยมากๆ คนที่มาถามว่าทำไมภาพมันขาวๆเหลียมๆ หรือ ทำไมเกมไม่มีเสียง ทั้งทั้งที่บอกไปแล้ว

แต่เจ้าตัวไม่อ่านเอง สุดท้ายก็มาโทษ เกมเน่า ผมอยากให้ดูตรงนี่นะครับ พี่Kenji เค้าทำใว้ระเอียดละดีแล้ว

แต่ก็มีคนมาถามไม่รู้จักจบ ผมว่าหลายคนอาจไม่เห็นเพราะรู้จักเว็บนี่ก็จากคนละที่ ข้อความเลยอาจไปไม่ถึง

ผมเอามาลงไหม่ละผมขอยืนยันคำเดิมว่า"ขอสงวนไม่ตอบคำถามให้กับคำถามที่ซ้ำกับตรงนี่นะครับ"

=========================

FAQ คำถามที่พบบ่อย
ขอสงวนไม่ตอบคำถามให้กับคำถามที่ซ้ำกับตรงนี่นะครับ

Q: ทำไมเกมไม่มีเสียง
A: หลังจากติดตั้งเกมถ้าไม่ได้ไปปรับอะไรก่อนเข้าเกมมันจะปิดเสียงให้
วิธีการแก้ตือตั้งค่าเสียงก่อนเข้าเกม จะมีเสียงอยู่ทั้งหมด3อย่าง
Q: เข้าเกมไม่ได้ มันถามหา d3dx9_32.dll
A: โหลดจากตรงนี่ แล้วไปโยนใส่โฟรเดอร์เกมได้เลย

Q: เข้าเกมไม่ได้ มันถามหา MSVCR71.dll
A: โหลดจากตรงนี่ แล้วไปโยนใส่ในโฟรเดอร์ C:WINDOWSsystem32

Q: ทำไมกดอะไรไม่ได้ที่หน้าStandby roomไม่ได้เลย
A: ถ้าปรับเป็นFull Screen แล้วCuesorมันจะไม่ตรงกับหน้าต่าง คลิ้กต่ำลงมากจากตำแหน่วจรงสัก1บรรทัด หรือไม่ก็เล่นแบบวินโดดไปเลย

Q: ทำไมเข้าเกมแล้วภาพมันเป็นเหลียมๆ ภาพขาว มองไม่เห็นอะไรเลย
A: ลองไปปรับภาพเป็น800*600ครับ ถ้ายังไม่ได้ติ้ก Do not shader ก่อนเข้าเกม

Q: ทำไมเล่นออนไลน์แล้วกระตุกมาก
A: ธรรมดาครับ ถ้าคนในห้องเน็ตช้าสักคนก็แลค โหลดอะไรอยู่ก็แลคเช่นกัน

Q: จะตั้งเล่นกับเพื่อนทำไง
A: คลิก คลิกที่นี่
Ryosuke
Ryosuke

ขึ้นไปข้างบน Go down

Share this post on: reddit