วิธีแก้ปัญหา (เบื้องต้น) อ่านก่อนโพส

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

02052012

ตั้งหัวข้อ 

วิธีแก้ปัญหา (เบื้องต้น) อ่านก่อนโพส

ทุกครั้งผมจะเจอบ่อยมากๆ คนที่มาถามว่าทำไมภาพมันขาวๆเหลียมๆ หรือ ทำไมเกมไม่มีเสียง ทั้งทั้งที่บอกไปแล้ว

แต่เจ้าตัวไม่อ่านเอง สุดท้ายก็มาโทษ เกมเน่า ผมอยากให้ดูตรงนี่นะครับ พี่Kenji เค้าทำใว้ระเอียดละดีแล้ว

แต่ก็มีคนมาถามไม่รู้จักจบ ผมว่าหลายคนอาจไม่เห็นเพราะรู้จักเว็บนี่ก็จากคนละที่ ข้อความเลยอาจไปไม่ถึง

ผมเอามาลงไหม่ละผมขอยืนยันคำเดิมว่า"ขอสงวนไม่ตอบคำถามให้กับคำถามที่ซ้ำกับตรงนี่นะครับ"

=========================

FAQ คำถามที่พบบ่อย
ขอสงวนไม่ตอบคำถามให้กับคำถามที่ซ้ำกับตรงนี่นะครับ

Q: ทำไมเกมไม่มีเสียง
A: หลังจากติดตั้งเกมถ้าไม่ได้ไปปรับอะไรก่อนเข้าเกมมันจะปิดเสียงให้
วิธีการแก้ตือตั้งค่าเสียงก่อนเข้าเกม จะมีเสียงอยู่ทั้งหมด3อย่าง
Q: เข้าเกมไม่ได้ มันถามหา d3dx9_32.dll
A: โหลดจากตรงนี่ แล้วไปโยนใส่โฟรเดอร์เกมได้เลย

Q: เข้าเกมไม่ได้ มันถามหา MSVCR71.dll
A: โหลดจากตรงนี่ แล้วไปโยนใส่ในโฟรเดอร์ C:WINDOWSsystem32

Q: ทำไมกดอะไรไม่ได้ที่หน้าStandby roomไม่ได้เลย
A: ถ้าปรับเป็นFull Screen แล้วCuesorมันจะไม่ตรงกับหน้าต่าง คลิ้กต่ำลงมากจากตำแหน่วจรงสัก1บรรทัด หรือไม่ก็เล่นแบบวินโดดไปเลย

Q: ทำไมเข้าเกมแล้วภาพมันเป็นเหลียมๆ ภาพขาว มองไม่เห็นอะไรเลย
A: ลองไปปรับภาพเป็น800*600ครับ ถ้ายังไม่ได้ติ้ก Do not shader ก่อนเข้าเกม

Q: ทำไมเล่นออนไลน์แล้วกระตุกมาก
A: ธรรมดาครับ ถ้าคนในห้องเน็ตช้าสักคนก็แลค โหลดอะไรอยู่ก็แลคเช่นกัน

Q: จะตั้งเล่นกับเพื่อนทำไง
A: คลิก คลิกที่นี่
Ryosuke

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Share this post on: Excite BookmarksDiggRedditDel.icio.usGoogleLiveSlashdotNetscapeTechnoratiStumbleUponNewsvineFurlYahooSmarking